ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ - ช่วยแนะนำร้านที่ซ่อมเครื่องเสียง มือดีๆ ราคาเหมาะสมให้หน่อ  (อ่าน 5366 ครั้ง)

ออฟไลน์ kornkorn

• คุยเก่งมาก
 :yoyo (81):

พอดีเอา Int-Amp ที่ไม่ได้ใช้มานาน อายุก็เยอะ มาฟังแทนตัวเดิมที่เอาไปซ่อม  พบว่า  เสียงดังไม่เท่ากัน 2 ข้าง ข้างซ้ายจะเบากว่าหน่อย ซึ่งผมเข้าใจว่า ปุ่มVol-Bal มันอาจมีอ๊อกไซด์จับ พยายามบิดไปมา แล้วปรับ Bal มาทางซ้ายหน่อย (ไม่ได้พ่นน้ำยาทำความสะอาดคอนแท็ค เพราะเปิดเครื่องไม่เป็นครับ) ก็พอฟังกันไปได้   

แต่มาวันนี้  พอเปิดได้ซักพักเสียงข้างซ้ายค่อยๆเบาลง เบาลง จนกระทั่งเสียงแตกแบบไม่ค่อยอยากร้อง ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ อาการนี้ก็หายไปซักพัก ก็จะกลับมาเป็นอีก ไม่แน่ใจว่าอุปกรณ์ข้างในเสื่อมหรือเปล่า น้าๆ พอมีช่างที่แนะนำมั๊ยครับ

ลืมบอกไป Int Amp เป็นยี่ห้อ Tandberg 3012A  ครับ  :yoyo (81):
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
เคยใช้แต่ช่างวิชัย แถวบางกระบือ ครับ เห็นว่าเครื่องเกือบทุกยี่ห้อ ก็ส่งมาที่นี่กัน แต่มันจะมีค่าเปิดเครื่องนะ (ไม่แน่ใจ ต้องคุยกันก่อน)
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ sunsern

พอดีเอา Int-Amp ที่ไม่ได้ใช้มานาน อายุก็เยอะ มาฟังแทนตัวเดิมที่เอาไปซ่อม  พบว่า  เสียงดังไม่เท่ากัน 2 ข้าง ข้างซ้ายจะเบากว่าหน่อย ซึ่งผมเข้าใจว่า ปุ่มVol-Bal มันอาจมีอ๊อกไซด์จับ พยายามบิดไปมา แล้วปรับ Bal มาทางซ้ายหน่อย (ไม่ได้พ่นน้ำยาทำความสะอาดคอนแท็ค เพราะเปิดเครื่องไม่เป็นครับ) ก็พอฟังกันไปได้   

แต่มาวันนี้  พอเปิดได้ซักพักเสียงข้างซ้ายค่อยๆเบาลง เบาลง จนกระทั่งเสียงแตกแบบไม่ค่อยอยากร้อง ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ อาการนี้ก็หายไปซักพัก ก็จะกลับมาเป็นอีก ไม่แน่ใจว่าอุปกรณ์ข้างในเสื่อมหรือเปล่า น้าๆ พอมีช่างที่แนะนำมั๊ยครับ

ลืมบอกไป Int Amp เป็นยี่ห้อ Tandberg 3012A  ครับ  :yoyo (81):
ขอบคุณครับ

น่าจะเป็นCเสื่อม อย่างนี้หากจุดที่เป็นต้นเหตุยากหน่อยครับ

ออฟไลน์ jibjoy

• สมาชิกอาวุโส
  • ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ kornkorn

ขอบคุณน้าๆครับ เดี๋ยวผมลองติดต่อดู เผื่อจะเอา Mc mx 114 ไปทำด้วยเลย เพราะอาการชาร์ทไฟนาน ต้องเปิดเครื่องเกือบนาที กว่าเสียงจะมา

ออฟไลน์ Boyjarb

• ชอบคุย
เคยใช้แต่ช่างวิชัย แถวบางกระบือ ครับ เห็นว่าเครื่องเกือบทุกยี่ห้อ ก็ส่งมาที่นี่กัน แต่มันจะมีค่าเปิดเครื่องนะ (ไม่แน่ใจ ต้องคุยกันก่อน)
ช่างวิชัย แน่นอนที่สุดแล้วครับ โทร : (02) 241 - 2878, 669 - 6552
ซ่อมดีแน่แต่ราคาไม่ถูกนัก

ออฟไลน์ alon

ช่างต้นที่โชคชัย4 ครับ

ออฟไลน์ champ

• ชอบคุย
   แนะนช่างโจ้สันกำแพงเชียงใหม่ครับ
   ผมใช้บริการประจำครับ

ออฟไลน์ supotboon

• รุ่นใหญ่
ช่างทศพร 081-1002223 อยู่แถวซอย นราธิวาส 14
Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two

ออฟไลน์ Potty579

• ชอบคุยมาก
ผมเชียร์ช่างทศพรครับ เคยไปช่างต้นราคาสลบครับ
Good Songs make me Relax!!!

ออฟไลน์ seaskyyo

Tandberg ยกไปหาพี่ทศพร เลยครับ ตามที่พี่พจน์ และพี่พจน์ตี้ แนะนำเลยครับ แกรัก Tandberg มากครับ ไปไม่ผิดช่าง รวมทั้งพวกเครื่องเล่น CD Sony Denon Accuphase ตรงหาแกเลยครับ พี่ทศพรกระบี่มือหนึ่งเครื่องเล่นซีดีสำหรับผมเลยครับ นิสัยดี เป็นกันเอง ค่าซ่อมสมเหตุสมผลครับ  :yoyo(62):

แกอยู่ ถ.จันทร์ 16 ซอย 3 ครับ 081-100-2223   :yoyo(65):
...